Gida > Labarai > Labaran Masana'antu

Wadanne nau'ikan sukurori ne akwai?

2024-04-16

1) slotted talakawa sukurori

Ana amfani da shi galibi don haɗa ƙananan sassa. Yana da kwanon rufi kai sukurori, cylindrical kai sukurori, Semi-countersunk kai sukurori da countersunk kai sukurori. The dunƙule shugaban ƙarfin kwanon rufi kai sukurori da cylindrical shugaban sukurori ne mafi girma, da kuma harsashi yana da alaka da talakawa sassa; Shugaban dunƙule na rabin-countersunk yana lanƙwasa, kuma samansa yana ɗan fallasa bayan an shigar da shi, kuma yana da kyau da santsi, galibi ana amfani da shi don kayan aiki ko injuna daidai; Ana amfani da screws Countersunk inda ba a yarda a fallasa kawunan ƙusa ba.


2) Hex soket da hex soket dunƙule

Za a iya binne kan irin wannan nau'in dunƙule a cikin memba, zai iya yin amfani da karfin juyi mai girma, ƙarfin haɗin gwiwa, kuma zai iya maye gurbin maƙallan hexagonal. Ana amfani da shi sau da yawa don haɗin kai da ke buƙatar tsari mai ƙaƙƙarfan tsari da santsin bayyanar.


3) Common sukurori tare da giciye tsagi

Yana yana da irin wannan aiki tare da slotted talakawa sukurori kuma za a iya maye gurbinsu da juna, amma tsagi ƙarfi na giciye tsagi talakawa sukurori ne mafi girma, ba sauki dunƙule m, kuma bayyanar ya fi kyau. Lokacin amfani da shi, dole ne a loda shi kuma a sauke shi tare da madaidaicin giciye.


4) Ring dunƙule

Ƙwallon zobe na ɗagawa wani nau'in kayan haɗi ne na kayan aiki don ɗaukar nauyi yayin shigarwa da sufuri. Lokacin da ake amfani da shi, dole ne a kori dunƙule zuwa wurin da filin goyan baya ya dace sosai, kuma ba a yarda da wani kayan aiki don ƙarfafa shi ba, kuma ba a yarda ya kasance yana da kaya daidai da jirgin saman zoben ɗagawa ba.


5) Tsarkake dunƙule

Ana amfani da screws don gyara matsayi na dangi na sassan. Matsar da maƙarƙashiya a cikin ramin juzu'i na ɓangaren da za a ɗaure, kuma danna ƙarshensa a saman wani ɓangaren, wato, gyara tsohon ɓangaren a ƙarshen ɓangaren.


Matsakaicin saitin yawanci ana yin shi ne da ƙarfe ko bakin karfe, kuma sifarsa ta ƙarewa ce mai juzu'i, maɗaukaki, lebur, silinda da tako. Ƙarshen ƙarshen mazugi ko ƙarshen mazugi na dunƙule kai tsaye yana jacking sashin, wanda galibi ana amfani dashi don wurin da ba a cire shi sau da yawa bayan shigarwa; Ƙarshen ƙarshen saitin saitin saitin yana da santsi, ƙaddamarwa na sama ba ya lalata yanayin ɓangaren, kuma ana amfani da shi don haɗin kai inda aka gyara matsayi sau da yawa, kuma kawai ƙananan kaya za a iya canjawa wuri; Cylindrical karshen tightening dunƙule da ake amfani da bukatar daidaita da kafaffen matsayi, zai iya ɗaukar babban nauyi, amma anti-loosening yi ba shi da kyau, da bukatar daukar anti-loosening matakan a lokacin da gyarawa; Matakan saitin mataki sun dace don gyara sassa tare da manyan kauri na bango.


6) Screws na kai-da-kai

Lokacin da aka yi amfani da dunƙule tapping akan ɓangaren da aka haɗa, za a iya yin zaren ba tare da gaba ba a ɓangaren da aka haɗa. Matsa zaren kai tsaye tare da dunƙule lokacin haɗawa. Ana amfani da shi sau da yawa don haɗuwa da faranti na bakin ciki. Akwai nau'i biyu na mazugi-ƙarshen kai sukukuwan da kai-tapping sukurori.


7) Sukullun kulle-kulle da kai

Kulle kulle-kulle ba wai kawai yana da tasirin taɓawa ba, har ma yana da ƙarancin jujjuyawar juzu'i da babban aikin kullewa. Zaren sa ɓangaren triangular ne, saman dunƙule yana da ƙarfi kuma yana da babban taurin. Bayani dalla-dalla na zaren shine M2 ~ M12.



We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy
Reject Accept